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Tanzania Human Rights Defenders Coalition [THRD-Coalition]

P. O. Box 75254 Dar es Salaam, TANZANIA Telephone: +255-22-2773038/48, Fax: +255-22-2773037, Mob:
+255 783 172394 E-mail: defenderscoalition @rocketmail.com

TAMKO KWA UMMA KULAANI VURUGU ZILIZOTOKEA KATIKA MDAHALO WA
KATIBA INAYOPENDEKEZWA TAREHE 2/11/2014 JI1JINI DAR ES SALAAM
Mtandao wa Watezi wa Haki za Binadamu (THRDC) umesikitishwa na kitendo cha kudhalilisha
kilichofanywa na kundi la watu wachache wanaodaiwa kuwa na maslahi ya chama kwa ajili ya
kuvuruga mdahalo wa kujadili katiba inayopendekezwa ulioandaliwa na Taasisi ya Mwalimu Nyerere

katika ukumbi wa Ubungo Plaza tarehe 2/11/2014.

Mtandao unakemea vikali kitendo hicho kilicho watia hatarini watetezi wa haki za binadamu,
wahandishi wa habari pamoja na wahudhuriaji wengine kwani kililelnga kuvunja amani ya eneo lile.
Vurugu hizo zingeweza kusababisha maafa makubwa kwa watu na mali endapo kundi kubwa la
wananchi waliohudhuria mdahalo huo wangeamua kupambana na hilo genge la wahuni lilotumwa na
kundi fulani la wanasiasa kuharibu mdahalo huo.

Pia mtandao unalaani vikali kitendo cha kuvamiwa kwa wasemaji wa mdahalo huo akiwemo Jaji
Warioba. Kitendo hicho kimewadhalilisha sio tu watoa mada bali watanzania wote kwa ujumla na
kuvunja haki ya kutoa maoni na kujumuika.

Kutokana na vurugu hizo watu hao wamevunja Ibara ya 18, 20 na 26 za katiba ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania kwa kuzuia uhuru wa kutoa maoni, uhuru wa kushirikiana na wengine na pia
wameshindwa kutekeleza wajibu wa kutii sheria za nchi. Hivyo basi kwa makosa hayo tunaisihi
serikali kutolifumbia swala hili macho na ihakikishe watuhumiwa wanafikishwa kwenye mikono ya

sheria.

Suala la Katiba ni suala la Kitaifa na wala si suala la kikundi kimoja, hivyo kitendo chochote cha
kutaka kuwanyamazisha watanzania wasiseme lolote kuhusu katiba pendekezwa ni dalili za kutaka

kuipelekea nchi kwenye machafuko. Wananchi ama kundi lolote la kijamii lina haki kuendesha
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midahalo na kuelimishana kuhusu Katiba pendekezwa kwa kuangalia kama imekidhi matarajio ya
Watanzania.

Ikumbukwe kuwa, katika karne hii Tanzania inatakiwa kutengeneza Katiba itakayokua ya mfano
ulimwenguni kwani nchi sasa haipo kwenye mfumo wa chama kimoja kama ilivyotengenezwa katiba
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977.

Vilevile Mtandao unalaani vikali matukio yanayoendelea kuwatishia waliokua wajumbe wa Bunge
Maalum la Katiba (BMK) kutoka upande wa Zanzibar waliopiga kura ya wazi ya HAPANA.
Matukio hayo ya vitisho kwa Bw. Adil Mojammed na Bi. Salma Said ni pamoja na kufuatiliwa na

vijana wanaoaminika kutoka kweye kundi la kisiasa huku wakiwashutumu kuwa wamemdhalilisha

Rais wa Zanzibar.

WITO WETU
e Asasi za kijamii kuwa na umoja na mshikamano ili kuweza kuwa na sauti ya pamoja katika

hatua zote za Mchakato wa Katiba zilizobaki,

e Asasi za kiraia kujali suala la ulinzi na usalama hasa wakati huu wa mchakato wa kupata

katiba mpya.

e Wanasiasa kujali maoni ya watu na kuheshimu mitazamo ya wengine kupingana kwa hoja na

si kwa kuandaa vikundi vya wahuni kuvuruga mijadala ya kitaaifa.

e Wadau wa maendeleo waone uhitaji wa kuzisaidia asasi za kiraia katika suala la katiba ili

ziweze kupaza sauti ya pamoja katika hatua zinazofuata za mchakato wa katiba.

e Mtandao unaishauri jamii na hasa vijana kuwa mfano wa kuigwa na kuepuka kutumiwa na
watu wachache wenye maslahi yao ya kutaka kuifanya nchi isipate katiba ya kweli.

e Vyombo vya usalama kuhakikisha kipindi hiki wanakuwa makini sio tu kwa mikutano ya nje
bali hata mikutano ya ndani ili kuepuka umwagaji wa damu.

e Viongozi wa Dini wakemee kwa nguvu zao zote chama chochote kile kinachoondaa wahuni
kwa ajili ya kuvamia midahalo ya kiraia kuhusu mchakato wa Katiba mpya.

e Tunawasihi wananch wote , makundi ya kijamii na AZAKI kukemea tukio hili la jana kwani

ishara mbaya kwa amani ya Taifa.
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Mungu Ibariki Tanzania Bara,

IMETOLEWA NA MTANDAO WA WATETEZI WA WA HAKI ZA BINADAMU TANZANIA
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