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TAARIFA YA KUKAMATWA KWA MWANDISHI DICKSON NG’HILY

Mtandao wa Watetezi wa Haki za Binadamu Tanzania (THRDC) unakemea kitendo cha
Mkuu wa Wilaya ya Ubungo kumkamata Mwandishi wa habari ambaye pia ni mhariri wa
Biashara na Mkuu wa Kitengo cha Mtandaoni (Digital) kutoka Gazeti la the Guardian
pamoja na walimu kadhaa ambao idadi yao bado haijafahamika kutokana na mwandishi
huyo kuwapiga picha wanafunzi wa Shule ya Msingi Kwembe wanaliokuwa wanasoma
chini ya miti. Katika ujumbe wake aloutuma kwa njia ya WhatsApp, mwandishi huyo
amedai kuwa amepigwa sana na kuumizwa kwenye mkono na simu yake imevunjika kioo.
Taarifa za awali zinaonyesha kuwa mwandishi huyo alipelekwa ofisi za Serikali ya Mtaa
na kwasasa anashikiliwa katika ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya Ubungo.

Mtandao wa Watetezi wa Haki za Binadamu Tanzania (THRDC) unafuatilia kwa ukaribu
sana suala hili Lakini pia THRDC inaamini kwamba Mwandishi wa habari ana haki ya
kutafuta na kusambaza habari kwa umma kwa mujibu wa ibara ya 18 ya Katiba ya Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania na kupiga picha ni jambo la kawaida.

Wito wetu

e Mtandao wa Watetezi wa Haki za Binadamu Tanzania (THRDC) unatoa wito kwa
Mkuu wa Wilaya ya Ubungo kumuachia mandishi huyo mara moja kwani Mkuu
wa Wilaya hana Mamlaka Kisheria ya Kumkamata mwandishi huyo kwa vyovyote
vile.

Imetolewa na,
Mtandao wa Watetezi wa Haki za Binadamu Tanzania (THRDC),

Julai 10, 2024 Dar es Salaam, Tanzania.



